10
edits
ćNo edit summary |
No edit summary |
||
(Ein kawariya namellan na sama brukdjin nai aukiyena) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
iaa, un Najmies men f'un vikolting bli vrasd(an)ena so un makkdan afto vikolting | |||
Un dan Kotbra 100 | Un dan Kotbra 100 | ||
Un shiru naze men hauchidjin au lumakot mjetta ka un es lady gaga | Un naj shiru naze men hauchidjin au lumakot mjetta ka un es lady gaga | ||
???????? | ???????? | ||
Line 20: | Line 20: | ||
|Ova naj-gunrolikk | |Ova naj-gunrolikk | ||
|[i~ɪ] <nowiki><i></nowiki> | |[i~ɪ] <nowiki><i></nowiki> | ||
|[y | |[y~ʏ] <y> | ||
| | | | ||
|[u] <nowiki><u></nowiki> | |[u~əʔ~ɯ(ʔ)] <nowiki><u></nowiki> | ||
|- | |- | ||
|Mellan naj-gunrolikk | |Mellan naj-gunrolikk | ||
|[ɛ] <e | |[ɛ] <e> | ||
|[øːə̯~œːə̯] <o> | |[øːə̯~œːə̯] <o> | ||
|[ə] <e> | |[ə] <e> | ||
|[o] <o> | |[o~ɔ]<o> | ||
|- | |- | ||
|Unna | |Unna | ||
|[ | |[a] <a>> | ||
| | |||
| | | | ||
| | | | ||
|} | |} | ||
[i] deki bli [ɪ] koske -r os -l likk vill [vɪl] au mir' [mɪɾ] | |||
mjetta ka mir' deki [mʏə̯ɾ] un naj shiru naze men afto slucha | |||
{| class="wikitable" | {| class="wikitable" | ||
|+Nisebjazamm | |+Nisebjazamm | ||
Line 56: | Line 59: | ||
|[aːi̯] <ai> <aj> | |[aːi̯] <ai> <aj> | ||
| | | | ||
|[au̯~aʊ̯ | |[au̯~aʊ̯] <au> | ||
|- | |- | ||
|o | |o | ||
Line 74: | Line 77: | ||
!Lepahamas | !Lepahamas | ||
! colspan="2" |Hamasċ | ! colspan="2" |Hamasċ | ||
! colspan="2" |alveolhira | |||
! colspan="2" |Glossahira-krysha | |||
!Paljatsi | |||
|- | |- | ||
|Hanalikk | |Hanalikk | ||
|[m] <m> | |[m] <m> | ||
| | | | ||
| colspan=" | | colspan="4" |[n] <n> | ||
| | |||
| | |||
| | |||
| | |||
|- | |- | ||
|Bamba | |Bamba | ||
Line 86: | Line 96: | ||
|[tʰ~t] <t> | |[tʰ~t] <t> | ||
|[d~ɾ] <d> | |[d~ɾ] <d> | ||
| | |||
| | |||
|[kʰ~k] <k> | |||
|[g] <g> | |||
| | |||
|- | |- | ||
|Ċisċ bamfændo | |Ċisċ bamfændo | ||
Line 91: | Line 106: | ||
| | | | ||
| | | | ||
|[ts] | |[ts] <ts> <c>(glaubi???) | ||
| | |||
|[tʃ] <ch> | |||
|[dʒ] <dj> | |||
| | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
|Ċisċ fændo | |||
| | |||
| | |||
| | |||
|[s] <nowiki><s></nowiki> | |||
|[z] <z> | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| | | | ||
|- | |- | ||
Line 100: | Line 132: | ||
| | | | ||
| | | | ||
| | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
|Slak/Razkiva | |||
| | |||
| | |||
| | |||
|[ɾ~r] <r> | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
|sebjanen | |||
| | |||
| | |||
| | |||
|[l] <l> | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| colspan="2" |[w] <w> | |||
|[j] <j> <nowiki><i></nowiki> | |||
|} | |} |
edits